กำหนดการเดินทาง
2567
- ต.ค. 23-29 (วันปิยมหาราช หยุด พ 23 ต.ค.)
- พ.ย. 09-15
Highlight
- ศรีนาคา – โซนามาร์ค – พาฮาลแกม – หุบเขาอารู – เบตันท์
- บินภายในโปรแกรม 2 เที่ยวเพื่อประหยัดเวลา
- ขี่ม้าชม ทาจิวาสกราเซีย (Thajiwas Glacier) ธารน้ำแข็งที่เกิดจากการทับถมของหิมะ
- ชม เมืองพาฮาลแกม ดินแดนสรวงสวรรค์ของแคชเมียร์
- ขี่ม้าชม หุบเขาอารู
- ชม หุบเขาเบตับห์ BETAAB VALLEY
- ชม นาซีมบักห์ (Naseem Bagh) สวนโมกุลที่เก่าแก่ที่สุดแห่งหนึ่งในแคชเมียร์ สร้างขึ้น ในปี ค.ศ. 1586
- ล่องเรือ ชิคารา (เรือพายแบบแคชเมียร์) ชมทะเลสาบได้รับการขนานนามว่า เพชรยอดมงกุฏของแคชเมียร์
- ช้อปปิ้ง สินค้าพื้นเมือง / ห้างสรรพสินค้าในศรีนาคา
กำหนดการ
- วันที่ 1 ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ – เดลลี – ศรีนาคา
- วันที่ 2 ศรีนาคา – โซนามาร์ค (พักในหุบเขา)
- วันที่ 3 โซนามาร์ค – พาฮาลแกม
- วันที่ 4 เที่ยวหุบพาฮาลแกมแบบเต็มๆ (หุบเขาอารู – หุบเขาเบตับห์)
- วันที่ 5 พาฮาลแกม – ศรีนาคา
- วันที่ 6 ศรีนาคา – เดลลี
- วันที่ 7 เดลลี – สนามบินสุวรรณภูมิ